Sinh Viên Tình Nguyện BXMĐ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Sinh Viên Tình Nguyện BXMĐ

Nhiệt Tình-Tự Tin-Năng Động-Sáng Tạo

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Latest topics

» Máy đo tình yêu
by kimhuong Wed Nov 23, 2011 9:29 pm

» khong nghe thiet rang chiu
by hangocngan Sun Jul 31, 2011 6:27 am

» Mem tự "xướng"
by bo_gia90 Fri Jun 03, 2011 9:46 pm

» TIẾP SỨC MÙA THI 2011: 17.000 SINH VIÊN HỖ TRỢ THÍ SINH
by Thế Bảo Fri May 27, 2011 10:55 pm

» "Điểm danh" những lỗi của con gái khiến con trai cực kì ghét
by Thế Bảo Fri May 27, 2011 10:49 pm

» Giới hạn giữa thích và yêu
by gianggiangonline Mon Mar 14, 2011 9:26 am

» Những bài hát hay của nhóm nhạc Backstreet Boy
by nguyenhungson72 Fri Feb 25, 2011 1:08 am

» Bánh đa cua Hải Phòng
by jasmine Tue Feb 01, 2011 9:23 pm

» Truyền thuyết hoa hồng xanh.
by jasmine Tue Feb 01, 2011 2:50 am

» Triết lý "yêu".ok!!!
by jasmine Tue Feb 01, 2011 2:01 am

Top posters
ThanhNguyen (245)
Lạc nhịp Vote_lcapLạc nhịp Voting_barLạc nhịp Vote_rcap 
Thế Bảo (237)
KeyOfLove (100)
kimhuong (76)
hangocngan (71)
Member_Vip (58)
songtinh211 (51)
bo_gia90 (50)
kevin_nguyen (25)
hoang_sun123 (21)

Thống Kê
Hiện có 19 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 19 Khách viếng thăm :: 1 Bot

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 57 người, vào ngày Thu Feb 01, 2024 5:32 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 108 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: ngoclien46

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1102 in 364 subjects

You are not connected. Please login or register

Lạc nhịp

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Lạc nhịp Empty Lạc nhịp Tue Aug 10, 2010 10:44 pm

Member_Vip

Member_Vip
Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng

(MTO 8 - 10/8/2010)
Mặc dù dặn mình cậu luôn có một chỗ vững vàng trong ngăn bè bạn trái tim tớ, nhưng vẫn không tránh khỏi những lúc lạc nhịp vì cậu.
Lạc nhịp Lac.jpgp(1)
Khi cậu cặm cụi, trán nhăn như khỉ để giải bài toán khó nhằn rồi giảng lại cho tớ, còn tớ thì ngồi cạnh cuốn cuốn bánh tráng, đầu gật gà gật gù nhìn trang giấy dày đặc chữ, lòng không ngớt cảm ơn cô đã cho tụi mình vào làm… đôi bạn cùng tiến. Bất thình lình, cậu ngẩng đầu lên, nhìn tớ rồi hỏi “Có hiểu gì không mà gật lia liạ thế?”.Khi tớ nhè nhẹ…lắc đầu, cứ ngỡ rằng cậu sẽ nổi cáu lên mất. Ai mà ngờ tên bạn tồ tẹt của tớ chép miệng “Ừ, tại bài này cũng rối lắm, để tớ giảng lại cho”.

Lần sinh nhật nhỏ lớp trưởng, cậu đến đón tớ rồi ngạc nhiên nhìn con nhóc hung hăng mọi ngày mặc một cái váy hồng chấm bi siêu nữ tính, và mỉm cười khen “Xinh đấy nhóc”. Thật lòng tớ đã rộn ràng trên suốt đường đi, mặc dù tỏ vẻ như lời khen của cậu chẳng hề có giá trị gì, nhưng nhận được một lời khen là cảm giác tuyệt vời nhất. Đối phó thế nào với cậu đây?

Cả lúc tớ khóc, cậu vẫn khiến tớ mỉm cười. Người duy nhất chẳng thèm hỏi tại sao tớ khóc để dỗ dành, mà cứ nghệch mặt ra nói toàn những câu vô cùng ngớ ngẩn “Chừng nào bà nín?”. Im lặng một lát rồi quay sang “Khóc nhanh nhanh rồi đi ăn bột chiên nè!”. Cảm ơn vì cậu biết những lúc như thế tớ chẳng cần lời khuyên nào cả, cũng chẳng cần an ủi hay vỗ về. Cảm ơn vì cậu đã hiểu rằng đôi khi im lặng ở cạnh một người bạn đang buồn để họ thấy mình không cô đơn cũng khiến cho trái tim trở nên ấm áp.

Lúc nào cậu cũng bất ngờ đến từ sau lưng và đưa tay chụp trọn khuôn mặt tớ. Không cần phải nhìn thấy, tớ cũng biết đó là cậu. Vì thói quen kỳ cục đó, vì đó là cậu, hay vì sự ấm áp từ bàn tay quen thuộc vẫn hay dẫn tớ băng qua phố đông người, tớ cũng không biết nữa…

Lại là những lúc cậu chỉ đơn giản dặn dò tớ bằng một tin nhắn “Đừng ngủ gục nhé, học bài mai kiểm tra Sử” hay “Dậy đi tớ qua đón đi học” cũng khiến cho tớ mỉm cười. Để chỉ chốc lát nữa thôi lại nghe tiếng kèn xe pin pin quen thuộc, và cậu chào tớ bằng một câu chẳng lãng mạn tẹo nào “Trễ tí nữa cho ở nhà ngủ luôn”.

Lần duy nhất tớ được cậu cõng là hôm bị té trật chân khi lớp mình đi cắm trại. Cả đời tớ chưa bao giờ leo lên lưng một tên con trai nào cả, nên loay hoay cứ…trèo lên trượt xuống mấy lần, cậu cứ luôn miệng bảo con gái gì mà nặng kinh khủng, là tớ toàn quen đè đầu cưỡi cổ. Nhưng khi được cậu cõng trên lưng, gập ghềnh theo từng nhịp chân cậu, tớ nghe mình bồng bềnh những cảm xúc không tên. Được che chở và quan tâm, cậu bảo mà, dù gì tớ cũng là con gái.

Một ngày, tớ bệnh nằm bẹp giường, nhớ lớp kinh khủng. Tan học, cậu ghé ngang thăm lúc tớ đã lơ mơ ngủ. Không dám gọi, cậu đưa tay rờ trán xem tớ còn sốt không, rồi để lại mấy cuốn bài tập Hóa sáng nay và ra về. Con nhóc tớ nhắm tịt mắt lúc đó, nghe máu dồn lên mặt đỏ bừng. Cậu nhắng nhít trêu ghẹo tớ mọi khi tự nhiên trở thành một tên con trai dịu dàng như thế, làm sao tớ ngăn mình không loạn nhịp?

Liệu những cơn chấn động này có khiến một ngày tớ đem lòng yêu thương cậu không nhỉ? Và nếu khi tớ nói điều đó ra, tình bạn của cả hai sẽ trở thành như thế nào?

“Ngốc! Làm gì mà phải nghĩ nhiều như thế?”. Cậu gõ đầu tớ, giục lên xe cho kịp giờ lên lớp. Tớ gật gù, mỉm cười với những cảm xúc trong lành khi kết bạn cùng một tên con trai. Thật tuyệt là mọi thứ chỉ dừng lại ở đó…

(Gửi nhóc, thằng bạn thân khờ khạo của tớ.)

Đặng Thị Hạnh Dung

2Lạc nhịp Empty Re: Lạc nhịp Tue Aug 10, 2010 10:48 pm

Member_Vip

Member_Vip
Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng

Uim ước gì mình cũng có được một ngừi quan tâm như thế nhỉ banhbao5

3Lạc nhịp Empty Re: Lạc nhịp Wed Aug 11, 2010 8:02 pm

Thế Bảo

Thế Bảo
Admin
Admin

Đặng Thị Hạnh Dung là bạn thân của tui đó, giờ mới biết bả thích mình
Hihihihihihihihihiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

https://chicken.forum-viet.net

4Lạc nhịp Empty Re: Lạc nhịp Wed Aug 11, 2010 8:13 pm

songtinh211

Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng

Ông Thế Bảo đúng là xạo ghê, cái tật từ lúc đi tiếp sức đến giờ cho bỏ

5Lạc nhịp Empty Re: Lạc nhịp Wed Aug 11, 2010 8:23 pm

Thế Bảo

Thế Bảo
Admin
Admin

songtinh211 là ai vậy?
Sao biết tui, biết cả xạo nữa chứ?????????? tui xạo hồi nào đâu
hihi

https://chicken.forum-viet.net

6Lạc nhịp Empty Re: Lạc nhịp Thu Aug 12, 2010 7:09 pm

songtinh211

Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng

Không xạo mới lạ, sinh viên năm 3 GTVT nữa chứ Lạc nhịp 308411 Lạc nhịp 308411 Lạc nhịp 308411 Lạc nhịp 308411 Lạc nhịp 308411 Lạc nhịp 308411

7Lạc nhịp Empty Re: Lạc nhịp Thu Aug 12, 2010 9:59 pm

Member_Vip

Member_Vip
Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng

thui, được rùi đó pé Bảo, có ngừi phát hiện rùi thì sống lành lại đi
Đừng xạo nữa :26: :26:

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]