Sinh Viên Tình Nguyện BXMĐ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Sinh Viên Tình Nguyện BXMĐ

Nhiệt Tình-Tự Tin-Năng Động-Sáng Tạo

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     

Calendar Calendar

Latest topics

» Máy đo tình yêu
by kimhuong Wed Nov 23, 2011 9:29 pm

» khong nghe thiet rang chiu
by hangocngan Sun Jul 31, 2011 6:27 am

» Mem tự "xướng"
by bo_gia90 Fri Jun 03, 2011 9:46 pm

» TIẾP SỨC MÙA THI 2011: 17.000 SINH VIÊN HỖ TRỢ THÍ SINH
by Thế Bảo Fri May 27, 2011 10:55 pm

» "Điểm danh" những lỗi của con gái khiến con trai cực kì ghét
by Thế Bảo Fri May 27, 2011 10:49 pm

» Giới hạn giữa thích và yêu
by gianggiangonline Mon Mar 14, 2011 9:26 am

» Những bài hát hay của nhóm nhạc Backstreet Boy
by nguyenhungson72 Fri Feb 25, 2011 1:08 am

» Bánh đa cua Hải Phòng
by jasmine Tue Feb 01, 2011 9:23 pm

» Truyền thuyết hoa hồng xanh.
by jasmine Tue Feb 01, 2011 2:50 am

» Triết lý "yêu".ok!!!
by jasmine Tue Feb 01, 2011 2:01 am

Top posters
ThanhNguyen (245)
Gìn giữ một ước mơ !!! Vote_lcapGìn giữ một ước mơ !!! Voting_barGìn giữ một ước mơ !!! Vote_rcap 
Thế Bảo (237)
Gìn giữ một ước mơ !!! Vote_lcapGìn giữ một ước mơ !!! Voting_barGìn giữ một ước mơ !!! Vote_rcap 
KeyOfLove (100)
kimhuong (76)
hangocngan (71)
Member_Vip (58)
songtinh211 (51)
bo_gia90 (50)
kevin_nguyen (25)
hoang_sun123 (21)

Thống Kê
Hiện có 10 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 10 Khách viếng thăm

Không

[ View the whole list ]

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 57 người, vào ngày Thu Feb 01, 2024 5:32 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 108 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: ngoclien46

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 1102 in 364 subjects

You are not connected. Please login or register

Gìn giữ một ước mơ !!!

3 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Gìn giữ một ước mơ !!! Empty Gìn giữ một ước mơ !!! Fri Jun 25, 2010 6:27 pm

Thế Bảo

Thế Bảo
Admin
Admin

Một số công thức sau đây để dành cho những người đang trên đường săn đuổi và chinh phục ước mơ của mình.
[You must be registered and logged in to see this image.]

Thực tế với ước mơ mình

Bạn tin vào câu nói “không có điều gì là không thể?” Thực tế chút nhé, cuộc sống vẫn có vô vàn những thứ mà bạn không thể đó thôi. Nhưng điều này không có nghĩa là chúng ta chán, không ước mơ nữa. Chỉ đơn giản là hãy thực tế những điều ước đó một chút, ước cái gì mà…dễ dễ làm thôi. Ví dụ như thay vì ngồi tưởng tượng một ngày mình trở thành hoa hậu thế giới hay người giàu nhất hành tinh (nghe viển vông nhỉ?), thì hãy hiện thực hóa nó bằng việc ước mơ bé nhỏ hơn như trở thành một doanh nhân thành đạt, nghe dễ hơn rồi đúng không?

Chắc chắn bạn sẽ không nản khi thấy ước mơ gần mình hơn nhiều, đúng không?

Lên kế hoạch chinh phục

Có ước mơ rồi thì lên kế hoạch thôi. Bắt đầu mọi thứ bằng các nhánh lớn, sau đó chia nhỏ dần ra như một cái cây, bạn sẽ dễ dàng tìm được cách thức để đi đến ước mơ mình.

Ví dụ như bạn muốn thi vào trường Kiến trúc? Hãy bắt đầu bằng nhánh lớn với môn vẽ. Vẽ như thế nào? Lại tiếp tục vạch ra các phương pháp nhỏ hơn bằng việc đăng ký lớp luyện thi, mua sách tham khảo, phân chia thời gian tập luyện đi nét, đi màu…Càng chi tiết và cụ thể thì con đường càng sáng sủa và mau đến hơn.

Vận động đồng minh

“Đồng minh” là tất cả những người xung quanh bạn, chọn ra ai đó làm bạn có thể yên tâm, ở cạnh, giúp đỡ lẫn động viên bạn lúc khó khăn và cho lời khuyên khi bạn cần chia sẻ kinh nghiệm. Người đó nên là người có thể giúp bạn trong nguồn…viện trợ vật chất hoặc tinh thần. Chắc chắn là không ai thành công một mình rồi.

Việc có thêm một đồng minh nghiêm khắc đôi khi còn giúp bạn không bị bỏ cuộc nửa đường khi gặp thất bại nữa đấy!

Tin vào bản thân

Bạn có biết mọi thành tựu đều được bắt đầu bằng trí tưởng tượng không? Mọi người cười vào ước muốn bay lượn như chim, nhưng rồi từ đó máy bay ra đời. Ai cũng nghĩ truyện Đôrêmon là truyện viển vông cho trẻ nhỏ, nhưng mỗi ngày những bảo bối ấy đang bước ra ngoài đời sống đấy thôi.

Vì vậy đừng lo lắng mọi người sẽ cười nếu như ước mơ của bạn đòi hỏi phải tưởng tượng rất cao. Hãy tin vào trái tim mình, những ước mơ không có lỗi gì cả.

Lặp lại nó mỗi ngày

Hãy dán ước mơ của bạn lên nơi dễ nhìn thấy nhất. Hằng ngày bạn sẽ luôn được động viên để tiến lên. Cứ lặp đi lặp lại ước mơ đó, bạn sẽ dần bị ám ảnh và nghĩ về cách chinh phục nó liên tục thôi, dấu hiệu tích cực ấy chứ!

Ví dụ như thay vì ngồi than thở sao mình không ốm bớt 2 kg nhỉ, bạn hãy dán mảnh giấy điều ước lên cửa tủ lạnh. Đói bụng thèm ăn vặt mà nhìn thấy dòng cảnh báo như thế thì ngay lập tức nhớ lại nhiệm vụ ngay thôi.

Đếm khó khăn

Đếm xem mình có bao nhiêu mối bất lợi trên đường thành công nào. 1,2,3…hay nhiều hơn nữa. Những khó khăn nhỏ như thiếu thời gian, thiếu ý chí, bệnh…lười cho đến những trở ngại đáng lo hơn như tiền bạc, sự ngăn cản của gia đình. Sau đó thì xếp chúng từ nhỏ cho đến to lớn khổng lồ hơn. (đừng làm ngược nhé, kẻo vừa nhìn vào danh sách đã vấp ngay những khó khăn trên trời thì…ngã ngựa ngay!)

Biết được”kẻ địch”ngăn cản bước tiến mình là ai rồi thì lên kế hoạch dẹp bỏ nó thôi. Chuyện gì rồi cũng ổn, đâu ra đấy cả thôi mà!

Chấm điểm khả năng

Phần này khó đấy. Ít ai có được cái nhìn chính xác về mình, nhưng bản thân bạn mới biết được mình mạnh yếu ra sao. Vì thế hãy ghi ra những ưu khuyết của mình một cách trung thực nhất.

Ví dụ như sau khi tổng kết, bạn thấy khả năng mình chỉ có 40%, thì phải hiểu là mình cần phải cố gắng thêm 60%nữa để bù vào.

Chấm điểm cho bản thân giúp bạn nhìn ra bản thân mình và đo xem mình còn cách đích đến bao xa để còn tính “đối sách thích hợp”.

Hãy sống hết mình và đấu tranh 100% cho ước mơ bạn nhé.

Nguồn : Mực tím

https://chicken.forum-viet.net

2Gìn giữ một ước mơ !!! Empty Re: Gìn giữ một ước mơ !!! Fri Jul 09, 2010 10:14 pm

ThanhNguyen

ThanhNguyen
(¯`'•.¸QuảnLý¸.•'´¯)
(¯`'•.¸QuảnLý¸.•'´¯)

Ước mơ của tui là 2 ngày nữa tui sẽ trúng sổ xố, để tui làm theo những lừoi hướng dẫn thử có trúng hok nhan
Tui mà hok trúng, tui sẽ tìm ai post bài này để hỏi tội, vì đã làm tui tốn mất mấy ngàn tiền vé số Evil or Very Mad

3Gìn giữ một ước mơ !!! Empty Re: Gìn giữ một ước mơ !!! Tue Jul 20, 2010 7:22 pm

kimhuong

kimhuong
Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng

thanh bá hộ,nếu trúng vé số chia cho chị một nửa nha,hjhj.

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]